tracker master - en to vi translation catalogue (520 entries)

en:  %2.2d hour |  %2.2d hours
vi[0]:  %2.2d giờ

en:  %2.2d minute |  %2.2d minutes
vi[0]:  %2.2d phút

en:  %2.2d second |  %2.2d seconds
vi[0]:  %2.2d giây

en:  %2.2dh
vi:  %2.2dgi

en:  %2.2dm
vi:  %2.2dph

en:  %2.2ds
vi:  %2.2dgy

en:  %d day |  %d days
vi[0]:  %d ngày

en:  %dd
vi:  %dng

en: %d Page | %d Pages
vi[0]: %d Trang

en: %ld day ago | %ld days ago
vi[0]: %ld ngày trước

en: %ld day from now | %ld days from now
vi[0]: %ld ngày kể từ bây giờ

en: %s remaining
vi: còn %s nữa

en: '%s' is not a tracker command. See 'tracker --help'
vi: “%s” không phải là một lệnh tracker. Xem “tracker --help”

en: (Re)indexing file was successful
vi: Đánh (lại) chỉ mục đã thành công

en: - Extract file meta data
vi: - Trích xuất dữ liệu tập tin meta

en: - start the application data miner
vi: - khởi chạy máy đào dữ liệu ứng dụng

en: - start the feeds indexer
vi: - bắt đầu feed bộ đánh mục lục

en: - start the tracker daemon
vi: - khởi chạy dịch vụ tracker

en: - start the tracker indexer
vi: - khởi chạy bộ đánh mục lục tracker

en: - start the tracker writeback service
vi: - bắt đầu dịch vụ ghi ngược tracker

en: - start the user guides data miner
vi: - bắt đầu máy đào dữ liệu hướng dẫn sử dụng

en: APPS
vi: ỨNGDỤNG

en: Actions (--backup, --restore, --index-file and --import) can not be used with --reindex-mime-type
vi: Các thao tác (--backup, --restore, --index-file và --import) có thể được sử dụng cùng với --reindex-mime-type

en: Add and delete actions can not be used together
vi: Hành đọng thêm và xóa không thể dùng cùng với nhau

en: Add directory to be indexed
vi: Thêm thư mục để đánh mục lục

en: Add feed
vi: Thêm phản hồi

en: Add tag
vi: Thêm thẻ

en: Album | Albums
vi[0]: Tập nhạc

en: Albums
vi: Tập nhạc

en: All nie:plainTextContent properties are omitted
vi: Mọi thuộc tính nie:plainTextContent bị bỏ qua

en: All posts
vi: Mọi bài viết

en: Application | Applications
vi[0]: Ứng dụng

en: Applications
vi: Ứng dụng

en: Applications data miner
vi: Máy đào dữ liệu ứng dụng

en: Are you sure you want to proceed?
vi: Bạn có chắc là muốn tiếp tục không?

en: Artists
vi: Nghệ sĩ

en: Attempting to pause miner '%s' with reason '%s'
vi: Đang cố dừng máy đào “%s” với lý do “%s”

en: Audio | Audios
vi[0]: Âm thanh

en: Available tracker commands are:
vi: Các lệnh tracker sẵn có là:

en: Avoid any directory containing a file blacklisted here
vi: Tránh xa mọi thư mục có chứa một tập tin danh-sách-đen ở đây

en: Backing up database
vi: Sao lưu cơ sở dữ liệu

en: Backup current index / database to the file provided
vi: Sao lưu cơ sở dữ liệu/ mục lục hiện tại vào tập tin đã cho

en: Backup, restore, import and (re)index by MIME type or file name
vi: Sao lưu, phục hồi, nhập và đánh (lại) mục lục theo kiểu MIME hay tên tập tin

en: Bookmark | Bookmarks
vi[0]: Dấu trang

en: Bookmarks
vi: Dấu trang

en: By usage
vi: Theo tiêu dùng

en: CAUTION: This process may irreversibly delete data.
vi: CẨN THẬN: Tiến trình này có thể xóa dữ liệu không phục hồi được.

en: CLASS
vi: LỚP

en: CLASS/PROPERTY
vi: LỚP/THUỘC-TÍNH

en: Checks if FILE is eligible for being mined based on configuration
vi: Kiểm tra xem TẬP TIN có đủ tư cách để khai thác trên cơ sở cấu hình

en: Classes
vi: Lớp

en: Collect debug information useful for problem reporting and investigation, results are output to terminal
vi: Sưu tập thông tin gỡ lỗi hữu dùng cho báo cáo lỗi và điều tra, kết quả sẽ xuất ra thiết bị cuối

en: Components
vi: Thành phần

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: Configure file indexing with Tracker
vi: Cấu hình đánh chỉ mục tập tin với Tracker

en: Contact | Contacts
vi[0]: Liên lạc

en: Contacts
vi: Danh bạ

en: Control
vi: Điều khiển

en: Cookie is %d
vi: Cookie là %d

en: Cookie not recognized to resume paused miner
vi: Cookie không thể nhận ra máy đào tạm dừng chạy lại

en: Could not (re)index file
vi: Không thể đánh (lại) chỉ mục tập tin

en: Could not (re)index file, manager could not be created, %s
vi: Không thể đánh (lại) chỉ mục tập tin, bộ quản lý không thể tạo, %s

en: Could not add feed
vi: Không thể thêm feed

en: Could not add tag
vi: Không thể thêm thẻ

en: Could not add tag to files
vi: Không thể thêm thẻ vào tập tin

en: Could not backup database
vi: Không thể sao lưu cơ sở dữ liệu

en: Could not create D-Bus proxy to tracker-store
vi: Không thể tạo ủy nhiệm để D-Bus tracker-store

en: Could not create tree: class properties query failed
vi: Không thể tạo cây: truy vấn các thuộc tính lớp gặp lỗi

en: Could not create tree: subclass query failed
vi: Không thể tạo cây: truy vấn lớp con gặp lỗi

en: Could not establish a connection to Tracker
vi: Không thể thiết lập một kết nối đến Tracker

en: Could not find indexed properties
vi: Không thể tìm thấy các thuộc tính chỉ mục

en: Could not find notify classes
vi: Không thể tìm thấy các lớp thông báo

en: Could not get D-Bus connection
vi: Không thể lấy kết nối D-Bus

en: Could not get SPARQL connection
vi: Không thể lấy kết nối SPARQL

en: Could not get Tracker statistics
vi: Không thể lấy thống kê Tracker

en: Could not get UTF-8 path from path
vi: Không thể lấy đường dẫn UTF-8 từ đường dẫn

en: Could not get all tags
vi: Không thể lấy mọi thẻ

en: Could not get all tags in the database
vi: Không thể lấy mọi thể trong cơ sở dữ liệu

en: Could not get display name for miner '%s'
vi: Không thể lấy tên hiển thị cho máy đào “%s”

en: Could not get file URNs
vi: Không thể lấy tập tin URNs

en: Could not get files for matching tags
vi: Không thể lấy tập tin khớp thẻ

en: Could not get files related to tag
vi: Không thể lấy các tập tin liên quan đến thẻ

en: Could not get namespace prefixes
vi: Không thể lấy tiền tố không gian tên

en: Could not get search results
vi: Không thể lấy kết quả tìm kiếm

en: Could not get statistics
vi: Không thể lấy thống kê

en: Could not get status from miner: %s
vi: Không thể lấy trạng thái từ máy đào: %s

en: Could not kill process %d - '%s'
vi: Không thể giết tiến trình %d - “%s”

en: Could not list class prefixes
vi: Không thể liệt kê các tiền tố lớp

en: Could not list classes
vi: Không thể liệt kê các lớp

en: Could not list properties
vi: Không thể liệt kê các thuộc tính

en: Could not open '%s'
vi: Không thể mở “%s”

en: Could not open /proc
vi: Không thể mở “/proc”

en: Could not pause miner: %s
vi: Không thể phân tích cú pháp máy đào: %s

en: Could not read file
vi: Không thể đọc tập tin

en: Could not reindex mimetypes
vi: Không thể đánh mục lục lại kiểu-mime

en: Could not reindex mimetypes, manager could not be created, %s
vi: Không thể đánh mục lục lại kiểu-mime, bộ quản lý không thể được tạo ra, %s

en: Could not remove tag
vi: Không thể gỡ bỏ các thẻ

en: Could not resume miner: %s
vi: Không thể phục hồi máy đào: %s

en: Could not retrieve tags for the current selection
vi: Không thể nhận các thẻ cho chọn lựa hiện tại

en: Could not run SPARQL query
vi: Không thể chạy truy vấn SPARQL

en: Could not run query
vi: Không thể chạy truy vấn

en: Could not run tracker-extract:
vi: Không thể chạy tracker-extract:

en: Could not run update
vi: Không thể chạy cập nhật

en: Could not search classes
vi: Không thể tìm thấy lớp

en: Could not search properties
vi: Kt tìm kiếm các thuộc tính

en: Could not start miners, manager could not be created, %s
vi: Không thể khởi chạy máy đào, bộ quản lý không thể được tạo, %s

en: Could not stat() file
vi: Không thể stat() tập tin

en: Could not terminate process %d - '%s'
vi: Không thể chấm dứt tiến trình %d - “%s”

en: Could not update tags
vi: Không thể cập nhật các thẻ

en: Could not update tags for file
vi: Không thể cập nhật các thẻ cho tập tin

en: Crawling interval
vi: Khoảng thời gian kiểm tra cập nhật

en: Crawling recursively directory '%s'
vi: Thư mục crawl đệ quy “%s”

en: Crawling single directory '%s'
vi: Thư mục crawl đơn “%s”

en: Crawls and processes files on the file system
vi: Crawls và các tập tin xử lý trên hệ thống tập tin

en: Create, list or delete tags for indexed content
vi: Tạo, liệt kê hay xóa các thẻ cho nội dung mục lục

en: Currently indexed
vi: Chỉ mục hiện tại

en: Data Set
vi: Tập hợp dữ liệu

en: Data Statistics
vi: Thống kê dữ liệu

en: Data is still being indexed
vi: Dữ liệu đang được đánh chỉ mục

en: Data object '%s' currently does not exist
vi: Đối tượng dữ liệu “%s” hiện chưa sẵn có

en: Data object '%s' currently exists
vi: Đối tượng dữ liệu “%s” hiện đã sẵn có

en: Data store is not available
vi: Kho chứa dữ liệu không sẵn sàng

en: Days before deleting removable devices:
vi: Số ngày trước khi xóa các thiết bị di động:

en: Default View
vi: Trình bày mặc định

en: Deleting…
vi: Đang xóa…

en: Desktop Search
vi: Tìm kiếm trên máy tính để bàn

en: Desktop Search preferences
vi: Tùy thích tìm kiếm máy tính

en: Desktop Search user interface using Tracker
vi: Giao diện tìm kiếm Desktop sử dụng Tracker

en: Directories
vi: Thư mục

en: Directories to index non-recursively
vi: Các thư mục để đánh chỉ mục không-đệ-quy

en: Directories to index recursively
vi: Các thư mục đánh chỉ mục bị đệ quy

en: Directory
vi: Thư mục

en: Directory is NOT eligible to be mined (based on contents)
vi: Thư mục KHÔNG thích hợp để đào (dựa trên các nội dung)

en: Directory is NOT eligible to be mined (based on rules)
vi: Thư mục KHÔNG thích hợp để đào (dựa trên các quy tắc)

en: Directory is NOT eligible to be monitored (based on config)
vi: Thư mục KHÔNG thích hợp để theo dõi (dựa trên cấu hình)

en: Directory is eligible to be mined (based on contents)
vi: Thư mục thích hợp để đào (dựa trên các nội dung)

en: Directory is eligible to be mined (based on rules)
vi: Thư mục thích hợp để đào (dựa trên các quy tắc)

en: Directory is eligible to be monitored (based on config)
vi: Thư mục thích hợp để theo dõi (dựa trên cấu hình)

en: Disabled
vi: Đã tắt

en: Disk Information
vi: Thông tin đĩa

en: Disk space threshold in percent at which to pause indexing, or -1 to disable.
vi: Ngưỡng chỗ trống trên đĩa tính bằng phần trăm tại thời điểm đó dừng đánh mục lục, hoặc -1 để tắt.

en: Display found images
vi: Hiển thị ảnh tìm thấy

en: Display results by category, for example, Music, Videos, Applications, etc. This includes searching the contents of files where applicable.
vi: Kết xuất kết quả theo thể loại, ví dụ, Nhạc, Phim, Ứng dụng v.v.. Nó bao gồm tìm kiếm nội dung của tập tin khi có thể được.

en: Display results by files found in a list
vi: Hiển thị kết quả theo các tập tin tìm thấy trong một danh sách

en: Displays version information
vi: Hiển thị thông tin phiên bản

en: Document | Documents
vi[0]: Tài liệu

en: Documents
vi: Tài liệu

en: Done
vi: Xong

en: EXPRESSION
vi: BIỂU_THỨC

en: Email | Emails
vi[0]: Thư điện tử

en: Emails
vi: Thư điện tử

en: Empty result set
vi: Tập hợp kết quả trống rỗng

en: Enable for _initial data population
vi: Bật cho tập hợp dữ liệu _khởi tạo

en: Enable monitors
vi: Bật theo dõi

en: Enable stemmer
vi: Bật stemmer

en: Enable unaccent
vi: Bật bỏ dấu

en: Enable when running on _battery
vi: Bật khi đang chạy bằng _pin

en: Enable writeback
vi: Bật ghi ngược

en: Enter value
vi: Nhập giá trị

en: Erase indexed information about a file, works recursively for directories
vi: Tẩy thông tin mục lục về một tập tin, các công việc một cách đệ quy cho các thư mục

en: Error starting 'tar' program
vi: Gặp lỗi khi chạy chương trình “tar”

en: Estimated %s left
vi: Ước tính còn %s

en: Evolution Email miner
vi: Máy đào thư Evolution

en: Extract information from a file
vi: Trích xuất thông tin từ một tập tin

en: Extractor
vi: Bộ trích xuất

en: Extracts metadata from local files
vi: Trích xuất siêu dữ liệu từ các tập tin nội bộ

en: FILE
vi: TẬP-TIN

en: FILE [FILE…]
vi: TẬP_TIN [TẬP_TIN …]

en: FILE…
vi: TẬP_TIN…

en: FILTER
vi: LỌC

en: FORMAT
vi: ĐỊNH_DẠNG

en: Failed to initialize data manager
vi: Gặp lỗi khi khởi tạo bộ quản lý dữ liệu

en: Fetch RSS/ATOM feeds
vi: Lấy RSS/ATOM feeds

en: Fetching…
vi: Đang lấy về…

en: File | Files
vi[0]: Tập tin

en: File System
vi: Hệ thống tập tin

en: File and query can not be used together
vi: Tập tin và truy vấn không thể dùng cùng với nhau

en: File is NOT eligible to be mined (based on rules)
vi: Tập tin KHÔNG thích hợp để đào (dựa trên quy tắc)

en: File is NOT eligible to be monitored (based on config)
vi: Tập tin KHÔNG thích hợp để theo dõi (dựa trên cấu hình)

en: File is eligible to be mined (based on rules)
vi: Tập tin thích hợp để đào (dựa trên quy tắc)

en: File is eligible to be monitored (based on config)
vi: Tập tin thích hợp để theo dõi (dựa trên cấu hình)

en: File or Directory is NOT eligible to be monitored (based on config)
vi: Tập tin hay Thư mục KHÔNG thích hợp để theo dõi (dựa trên cấu hình)

en: File or Directory is eligible to be monitored (based on config)
vi: Tập tin hay Thư mục thích hợp để theo dõi (dựa trên cấu hình)

en: File system data miner
vi: Máy đào dữ liệu hệ thống tập tin

en: File to extract metadata for
vi: Tập tin để trích siêu dữ liệu từ đó

en: Filename and mime type must be provided together
vi: Tên tập tin và kiểu mime phải được cung cấp cùng nhau

en: Files
vi: Tập tin

en: Files do not exist or aren't indexed
vi: Các tập tin không tồn tại hoặc chưa được đánh chỉ số

en: Find search criteria in file tags only (separated by comma)
vi: Tìm tiêu chí tìm kiếm chỉ trong thẻ tập tin (ngăn cách bằng dấu phẩy)

en: Find search criteria in file titles
vi: Tìm tiêu chí tìm kiếm trong tiêu đề tập tin

en: Find search criteria inside files
vi: Tìm tiêu chí tìm kiếm trong các tập tin

en: Find what you're looking for on this computer by name or content using Tracker
vi: Tìm thứ bạn muốn tìm trên máy tính này theo tên hay nội dung bằng cách dùng Tracker

en: Folder | Folders
vi[0]: Thư mục

en: Folders
vi: Thư mục

en: Force a module to be used for extraction (e.g. "foo" for "foo.so")
vi: Buộc một mô-đun ddowcj sử dụng cho rút trích (ví dụ: "foo" cho "foo.so")

en: Force a re-index of all content
vi: Ép buộc đánh lại mục lục của mọi nội dung

en: Found %d miner installed | Found %d miners installed
vi[0]: Thấy %d máy đào đã cài đặt

en: Found %d miner running | Found %d miners running
vi[0]: Thấy %d máy đào đang chạy

en: Found process ID %d for '%s'
vi: Tìm thấy tiến trình ID %d cho “%s”

en: Garbage Collection
vi: Bộ dọn rác

en: Get help on how to use Tracker and any of these commands
vi: Nhận trợ giúp về cách dùng Tracker và bất kỳ lệnh nào trong đó

en: Glob patterns to ignore:
vi: Khớp mẫu sau sẽ bị bỏ qua:

en: GraphUpdated delay
vi: Trễ GraphUpdated

en: Idle
vi: Nghỉ

en: If enabled, numbers will not be indexed.
vi: Nếu bật, số sẽ không được đánh mục lục.

en: If enabled, the words listed in the stop-words list are ignored. E.g. common words like 'the', 'yes', 'no', etc.
vi: Nếu bật, các từ được liệt kê trong danh sách từ-dừng sẽ bị bỏ qua. Ví dụ các từ có nghĩa chung như là “the”, “yes”, “no”, v.v..

en: If no arguments are given, the status of the store and data miners is shown
vi: Nếu không đưa ra tham số, trạng thái của lưu trữ và dữ liệu của máy đào là không biết

en: Ignore numbers
vi: Bỏ qua số

en: Ignore stop words
vi: Bỏ qua các từ dừng

en: Ignored Content
vi: Nội dung bị bỏ qua

en: Ignored directories
vi: Những thư mục bị lờ đi

en: Ignored directories with content
vi: Các thư mục bị bỏ qua với nội dung

en: Ignored files
vi: Những tập tin bị lờ đi

en: Image | Images
vi[0]: Ảnh

en: Images
vi: Ảnh

en: Import a dataset from the provided file (in Turtle format)
vi: Nhập các bản dữ liệu từ tập tin đã cung cấp (ở định dạng Turtle)

en: Importing Turtle file
vi: Đang nhập tập tin Turtle

en: Include _removable media
vi: Bao gồm cả các đĩa _di động

en: Include optical di_scs
vi: Bao gồm cả đĩa _quang

en: Index Desktop Directory
vi: Đánh mục lục thư mục Màn hình nền

en: Index Documents Directory
vi: Đánh mục lục thư mục Tài liệu

en: Index Download Directory
vi: Đánh mục lục thư mục Tải về

en: Index Home Directory
vi: Đánh mục lục thư mục riêng

en: Index Music Directory
vi: Đánh mục lục thư mục Nhạc

en: Index Pictures Directory
vi: Đánh mục lục thư mục Ảnh

en: Index Videos Directory
vi: Đánh mục lục thư mục Phim

en: Index _numbers
vi: Đánh mục lục _số

en: Index content in the background:
vi: Đánh mục lục nội dung ở dưới nền hệ thống:

en: Index content of _files found
vi: Đánh mục lục nội dung của _tập tin tìm thấy

en: Index optical discs
vi: Đánh mục lục các đĩa quang

en: Index removable devices
vi: Đánh mục lục các thiết bị di động

en: Index when running on battery
vi: Đánh mục lục khi chạy bằng pin

en: Indexed content from removable devices that have not been inserted for a while, are cleaned up to avoid build up of unused resources.
vi: Nội dung đã đánh mục lục từ thiết bị di động cái mà không được cắm vào trong khoảng thời gian nào đó sẽ bị xóa đi để tránh xây dựng nên nhưng lại không dùng đến.

en: Indexer will read only this maximum number of words from a single document.
vi: Bộ đánh mục lục sẽ chỉ đọc số lượng từ tối đa này từ một tài liệu đơn.

en: Indexes
vi: Chỉ mục

en: Indexes information about applications installed
vi: Thông tin đánh mục lục về các ứng dụng đã cài

en: Indexing
vi: Lập chỉ mục

en: Indexing Preferences
vi: Tùy thích chỉ mục

en: Indexing content will be <b>much slower</b> but other applications will have priority.
vi: Việc đánh chỉ mục nội dung sẽ <b>lâu hơn</b> nhưng các ứng dụng sẽ có quyền ưu tiên.

en: Indexing content will be <b>much slower</b> but other applications will have priority. This will only be the case on the <b>first index</b> of your content after you start your computer from a new install
vi: Việc đánh chỉ mục nội dung sẽ <b>lâu hơn</b> nhưng các ứng dụng sẽ có quyền ưu tiên. Điều này sẽ chỉ xảy ra trong trường hợp <b>đánh chỉ mục lần đầu</b> của nội dung máy tính của bạn sau khi bạn khởi động máy tính sau khi cài đặt mới

en: Indexing content will be as <b>fast</b> as possible but other applications may suffer and be slower as a result.
vi: Nội dung đánh chỉ mục sẽ <b>nhanh nhất</b> có thể nhưng các ứng dụng khác có thể chịu đựng và chậm hơn là kết quả.

en: Indexing not recommended on this network connection
vi: Không khuyến khích việc đánh mục lục trên kết nối mạng này

en: Indexing speed, the higher the slower.
vi: Tốc độ đánh mục lục, cao lên hay thấp đi.

en: Initial sleep
vi: Tạm ngủ lúc khởi tạo

en: Initial sleep time in seconds, 0->1000 (default=15)
vi: Thời gian tạm ngủ khi khởi tạo tính bằng giây, 0->1000 (mặc định = 15)

en: Initial sleep time, in seconds.
vi: Thời gian tạm ngủ lúc khởi tạo, tính bằng giây.

en: Initializing
vi: Đang khởi tạo

en: Instead of looking up a file name, treat the FILE arguments as actual IRIs (e.g. <file:///path/to/some/file.txt>)
vi: Thay vì tìm kiếm tên tập tin, coi các đối số TẬP TIN là IRI thực tế (ví dụ: <file:///đường/dẫn/đến/một/số/tập/tin.txt>)

en: Interval in days to check whether the filesystem is up to date in the database. 0 forces crawling anytime, -1 forces it only after unclean shutdowns, and -2 disables it entirely.
vi: Khoảng thời gian tính bằng ngày để kiểm tra xem hệ thống tập tin đã cập nhật với cơ sở dữ liệu hay chưa. 0 để áp buộc cập nhật bất kỳ lúc nào, -1 để ép buộc chỉ sau khi tắt đột ngột, và -2 để tắt nó hoàn toàn.

en: Invalid log verbosity, try 'debug', 'detailed', 'minimal' or 'errors'
vi: Mức chi tiết ghi nhật ký không hợp lệ, try “debug”, “detailed”, “minimal” hoặc “errors”

en: Items
vi: Mục

en: Killed process %d - '%s'
vi: Đã giết tiến trình %d - “%s”

en: LEVEL
vi: MỨC

en: Last Changed
vi: Sửa lần cuối

en: Less than one second
vi: chưa đến một giây

en: Limit the number of results shown
vi: Giới hạn số lượng kết quả hiển thị

en: Limitations
vi: Giới hạn

en: List all Tracker processes
vi: Liệt kê mọi tiến trình Tracker

en: List all miners currently running
vi: Liệt kê mọi máy đào hiện đang chạy

en: List all miners installed
vi: Liệt kê mọi máy đào đã cài đặt

en: List of directories to avoid
vi: Danh sách các mẫu thư mục để tránh xa

en: List of directories to index recursively, Special values include: &amp;DESKTOP, &amp;DOCUMENTS, &amp;DOWNLOAD, &amp;MUSIC, &amp;PICTURES, &amp;PUBLIC_SHARE, &amp;TEMPLATES, &amp;VIDEOS. See /etc/xdg/user-dirs.defaults and $HOME/.config/user-dirs.default
vi: Danh sách các thư mục để đánh mục lục một cách đệ quy. Các giá trị đặt biệt bao gồm: &amp;DESKTOP, &amp;DOCUMENTS, &amp;DOWNLOAD, &amp;MUSIC, &amp;PICTURES, &amp;PUBLIC_SHARE, &amp;TEMPLATES, &amp;VIDEOS. Xem /etc/xdg/user-dirs.defaults và $HOME/.config/user-dirs.default

en: List of directories to index without inspecting subfolders, Special values include: &amp;DESKTOP, &amp;DOCUMENTS, &amp;DOWNLOAD, &amp;MUSIC, &amp;PICTURES, &amp;PUBLIC_SHARE, &amp;TEMPLATES, &amp;VIDEOS. See /etc/xdg/user-dirs.defaults and $HOME/.config/user-dirs.default
vi: Danh sách các thư mục để đánh mục lục không điều tra thư mục con. Các giá trị đặc biệt bao gồm: &amp;DESKTOP, &amp;DOCUMENTS, &amp;DOWNLOAD, &amp;MUSIC, &amp;PICTURES, &amp;PUBLIC_SHARE, &amp;TEMPLATES, &amp;VIDEOS. Xem /etc/xdg/user-dirs.defaults và $HOME/.config/user-dirs.default

en: List of file patterns to avoid
vi: Danh sách các mẫu tập tin để tránh xa

en: List pause reasons
vi: Liệt kê lý do dừng

en: Loading…
vi: Đang tải…

en: Location of journal pieces
vi: Vị trí của mảnh nhật ký

en: Locations
vi: Vị trí

en: Log verbosity
vi: Ghi chi tiết nhật ký

en: Log verbosity.
vi: Ghi chi tiết nhật ký.

en: Logging, 0 = errors only, 1 = minimal, 2 = detailed and 3 = debug (default = 0)
vi: Ghi nhật ký, 0 = chỉ lỗi, 1 = tối thiểu, 2 = chi tiết và 3 = gỡ lỗi (mặc định = 0)

en: Logging, 0 = errors only, 1 = minimal, 2 = detailed and 3 = debug (default=0)
vi: Ghi nhật ký, 0 = chỉ khi lỗi, 1 = tối thiểu, 2 = chi tiết và 3 = gỡ lỗi (mặc định=0)

en: Low battery
vi: Pin yếu

en: Low disk space
vi: Sắp hết đĩa

en: Low disk space limit
vi: Giới hạn chỗ trống tối thiểu

en: MIME type for file (if not provided, this will be guessed)
vi: kiểu MIME cho tập tin (nếu không cung cấp, thì sẽ được đoán)

en: MODULE
vi: MÔ-ĐUN

en: Mail
vi: Thư

en: Max bytes to extract
vi: Số lượng byte tối đa để trích

en: Maximum length of a word to be indexed
vi: Chiều dài từ tối đa sẽ được đánh mục lục

en: Maximum number of UTF-8 bytes to extract.
vi: Số lượng byte UTF-8 tối đa được trích.

en: Maximum number of words to index in a document
vi: Số lượng từ đối đa để đánh mục lục trong một tài liệu

en: Maximum size of journal
vi: Cỡ tối đa nhật ký

en: Metadata database store and lookup manager
vi: Kho lưu siêu dữ liệu cơ sở dữ liệu và bộ quản lý tìm kiếm

en: Metadata extraction failed
vi: Gặp lỗi khi rút trích siêu dữ liệu

en: Metadata extractor
vi: Bộ trích xuất siêu dữ liệu

en: Miners
vi: Máy đào

en: Missing one or more files which are required
vi: Thiếu một hay nhiều hơn tập tin cần thiết

en: Music
vi: Âm nhạc

en: Music Track | Music Tracks
vi[0]: Rãnh nhạc

en: Name
vi: Tên

en: No
vi: Không

en: No E-mail address
vi: Thiếu địa chỉ thư điện tử

en: No Search Results
vi: Không tìm thấy kết quả nào

en: No artists were found
vi: Không tìm thấy nghệ sĩ nào

en: No bookmarks were found
vi: Không tìm thấy đánh dấu nào

en: No class prefixes were found
vi: Không tìm thấy tiền tố lớp nào

en: No classes were found
vi: Không tìm thấy lớp nào

en: No classes were found to match search term
vi: Không tìm thấy lớp nào khớp tiêu chí tìm kiếm

en: No configuration was found
vi: Không tìm thấy cấu hình nào

en: No connection available
vi: Không có kết nối nào sẵn có cả

en: No contacts were found
vi: Không tìm thấy liên lạc nào

en: No emails were found
vi: Không tìm thấy thư điện tử nào

en: No error given
vi: Không đưa ra lỗi nào

en: No feeds were found
vi: Không tìm thấy feed nào

en: No files have been tagged
vi: Chưa có tập tin nào được đánh thẻ

en: No files were found
vi: Không tìm thấy tập tin nào

en: No files were found matching ALL of those tags
vi: Không tìm thấy tập tin nào khớp TẤT CẢ các thẻ đó

en: No files were modified
vi: Không có tập tin nào bị sửa

en: No indexes were found
vi: Không tìm thấy chỉ mục nào

en: No items currently selected
vi: Hiện chưa chọn mục nào

en: No miners are paused
vi: Không có máy đào nào đang tạm dừng

en: No miners are running
vi: Không có máy đào nào đang chạy

en: No music was found
vi: Không tìm thấy bài hát nào

en: No name
vi: Không tên

en: No namespace prefixes were found
vi: Không tìm thấy tiền tố không gian tên

en: No network connection
vi: Không có kết nối mạng

en: No notifies were found
vi: Không tìm thấy thông báo nào

en: No properties were found
vi: Không tìm thấy thuộc tính nào

en: No properties were found to match search term
vi: Không tìm thấy thuộc tính nào khớp tiêu chí tìm kiếm

en: No results found matching your query
vi: Không thấy kết quả nào khớp với truy vấn của bạn

en: No results were found matching your query
vi: Không tìm thấy kết quả nào khớp với mẫu

en: No software categories were found
vi: Không tìm thấy thể loại phần mềm nào

en: No software was found
vi: Không tìm thấy phần mềm nào

en: No statistics available
vi: Không có sẵn thống kê

en: No statistics were available
vi: Không có thống kê nào sẵn sàng cả

en: No tags were found
vi: Không tìm thấy thẻ nào

en: None
vi: Không

en: Not running or is a disabled plugin
vi: Không chạy hay phần bổ sung bị tắt

en: Not tagged, file is not indexed
vi: Chưa đánh thẻ, tập tin chưa được đánh mục lục

en: Notifies
vi: Thông báo

en: Now listening for resource updates to the database
vi: Giờ lắng nghe các cập nhật tài nguyên vào cơ sở dữ liệu

en: ONTOLOGY
vi: BẢN THỂ

en: O_nly when computer is not being used
vi: Chỉ _khi máy tính không làm gì

en: Offset the results
vi: Vị trí bù của kết quả

en: One or more special locations have the same path.
    Those which are the same are disabled!
vi: Một hay một số vị trí đặc biệt có cùng đường dẫn.
    Những cái mà giống nhau sẽ bị tắt đi!

en: Only allow read based actions on the database
vi: Chỉ cho phép đọc thao tác cơ bản trên cơ sở dữ liệu

en: Only one action (--backup, --restore, --index-file or --import) can be used at a time
vi: Chỉ một thao tác (--backup, --restore, --index-file hay --import) có thể chạy ở một thời điểm

en: Only one file can be used with --backup and --restore
vi: Chỉ có thể dùng một tập tin với --backup và --restore

en: Only one of 'all', 'store' and 'miners' options are allowed
vi: Chỉ cho phép một tùy chọn “all”, “store” và “miners”.

en: Only the first 500 items will be displayed
vi: Chỉ 500 mục đầu tiên sẽ được hiển thị

en: Only those with config listed
vi: Chỉ những thứ mà cấu hình đã liệt kê

en: Opens text entry for glob patterns
vi: Mở mục văn bản để làm mẫu khớp

en: Opens the filechooser dialogue
vi: Mở hộp thoại chọn tập tin

en: Operation not supported
vi: Thao tác không được hỗ trợ

en: Output results as RDF in Turtle format
vi: Kết xuất kết quả là RDF trong định dạng Turtle

en: Output results format: 'sparql', or 'turtle'
vi: Xuất kết quả theo định dạng: “sparql”, hay “turtle”

en: PAUSED
vi: ĐÃ TẠM DỪNG

en: PROPERTY
vi: THUỘC-TÍNH

en: Path to use to run a query from file
vi: Đường dẫn để dùng chạy một truy vấn từ tập tin

en: Path to use to run a query or update from file
vi: Đường dẫn dùng để chạy một truy vấn hay cập nhật từ tập tin

en: Pause a miner (you must use this with --miner)
vi: Tạm dừng một máy đào (bạn phải dùng với --miner)

en: Pause application and reason match an already existing pause request
vi: Tạm dừng ứng dụng và lý do khớp một yêu cầu đã sẵn được dừng rồi

en: Paused
vi: Tạm ngừng

en: Perform initial indexing when running on battery
vi: Thực hiện khởi tạo mục lục khi chạy bằng pin

en: Photo | Photos
vi[0]: Ảnh

en: Playlist | Playlists
vi[0]: Danh sách phát

en: Prefixes
vi: Tiếp đầu nghữ

en: Press Ctrl+C to stop
vi: Bấm tổ hợp phím CTRL+C để dừng

en: Print version
vi: Hiển thị phiên bản

en: Processing…
vi: Đang xử lý…

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: Push data to Tracker to make it queryable.
vi: Đẩy dữ liệu lên Tracker để làm cho nó truy vấn được.

en: Query and update the index using SPARQL or search, list and tree the ontology
vi: Truy vấn hay cập nhật chỉ mục sử dụng SPARQL hay tìm kiếm, liệt kê và cây bản thể

en: Query the database at the lowest level using SQL
vi: Truy vấn cơ sở dữ liệu ở mức thấp nhật sử dụng SQL

en: Querying information for entity
vi: Đang truy vấn thông tin cho thực thể

en: REASON
vi: LÝ DO

en: Reason
vi: Lý do

en: Recurse
vi: Đệ quy

en: Reindexing mime types was successful
vi: Đánh mục lục lại kiểu mime đã thành công

en: Remaining space on database partition
vi: Chỗ trống còn lại trên phân vùng cơ sở dữ liệu

en: Removable devices' data permanence threshold
vi: Ngưỡng dữ liệu từ thiết bị di động được lưu trữ

en: Remove directory from being indexed
vi: Bỏ thư mục để không đánh mục lục

en: Remove selected tag
vi: Gỡ bỏ các thẻ đã chọn

en: Removing configuration files…
vi: Đang xóa các tập tin cấu hình…

en: Reset or remove index and revert configurations to defaults
vi: Đặt lại hay xóa bỏ mục lục và hoàn nguyên cấu hình lại thành mặc định

en: Resetting existing configuration…
vi: Đặt lại cấu hình sẵn có…

en: Restore a database from a previous backup (see --backup)
vi: Phục hồi lại một cơ sở dữ liệu từ bản sao lưu dự phòng trước đây (xem --backup)

en: Restoring database from backup
vi: Phục hồi lại cơ sở dữ liệu từ bản sao dự phòng

en: Results
vi: Kết quả

en: Resume a miner (you must use this with --miner)
vi: Phục hồi lại một máy đào (bạn phải sử dụng cái này với --miner)

en: Retrieve class prefixes
vi: Khôi phục tiền tố lớp

en: Retrieve classes
vi: Khôi phục các lớp

en: Retrieve properties for a class, prefixes can be used too (e.g. rdfs:Resource)
vi: Phục hồi các thuộc tính cho một lớp, tiền tố có thể cũng được dùng (ví dụ rdfs:Resource)

en: Returns the full namespace for a class.
vi: Trả về không gian tên dạng đầy đủ cho một lớp.

en: Returns the shorthand for a class (e.g. nfo:FileDataObject).
vi: Trả về dạng viết tắt cho một lớp (ví dụ nfo:FileDataObject).

en: Runs until all applications are indexed and then exits
vi: Chạy cho đến khi mọi ứng dụng được đánh mục lục rồi thoát

en: Runs until all configured locations are indexed and then exits
vi: Chạy cho tới khi mọi vị trí đã cấu hình được đánh chỉ mục rồi thoát

en: SPARQL query
vi: Truy vấn SPARQL

en: SQL query
vi: Truy vấn SQL

en: STRING
vi: CHUỖI

en: Saved queries
vi: Các truy vấn đã lưu

en: Scheduler priority when idle
vi: Mức ưu tiên lập lịch trình khi nghỉ

en: Search and Indexing
vi: Tìm kiếm và đánh mục lục

en: Search criteria was too generic
vi: Tiêu chí tìm kiếm quá chung chung

en: Search for bookmarks (--all has no effect on this)
vi: Tìm đánh dấu (--all không có ảnh hưởng đến cái này)

en: Search for contacts
vi: Tìm kiếm liên lạc

en: Search for content indexed or show content by type
vi: Tìm kiếm nội dung đã đánh mục lục hay hiển thị nội dung theo kiểu

en: Search for document files
vi: Tìm kiếm tập tin tài liệu

en: Search for emails
vi: Tìm thư điện tử

en: Search for feeds (--all has no effect on this)
vi: Tìm các feed (--all không có ảnh hưởng đến cái này)

en: Search for files
vi: Tìm tập tin

en: Search for folders
vi: Tìm thư mục

en: Search for image files
vi: Tìm kiếm tập tin ảnh

en: Search for music albums (--all has no effect on this)
vi: Tìm tuyển tập nhạc (--all không có ảnh hưởng đến cái này)

en: Search for music artists (--all has no effect on this)
vi: Tìm nghệ sỹ nhạc (--all không có ảnh hưởng đến cái này)

en: Search for music files
vi: Tìm kiếm các tập tin nhạc

en: Search for software categories (--all has no effect on this)
vi: Tìm thể loại phần mềm (--all không có ảnh hưởng đến cái này)

en: Search for video files
vi: Tìm kiếm tập tin phim

en: Search term '%s' is a stop word.
vi: Điều kiện tìm “%s” là một từ dừng.

en: See 'tracker help <command>' to read about a specific subcommand.
vi: Xem “tracker help <lệnh>” để đọc về các lệnh con đã cho.

en: Select directory
vi: Chọn thư mục

en: Select the view on the toolbar for the content you want, e.g. everything, files or just images
vi: Chọn ô trình bày trên thanh công cụ cho nội dung bạn muốn, ví dụ: mọi thứ, các tập tin hay chỉ ảnh thôi

en: Semantics
vi: Ngữ nghĩa

en: Set to false to completely disable any file monitoring
vi: Không chọn để tắt hoàn toàn việc theo dõi tập tin

en: Set to false to completely disable any file writeback
vi: Đặt là sai để tắt hoàn toàn mọi ghi ngược tập tin

en: Set to true to enable indexing CDs, DVDs, and generally optical media (if removable devices are not indexed, optical discs won't be either)
vi: Chọn nếu muốn bật đánh mục lục CD, DVD và các đa phương tiện quang học chung khác (nếu các thiết bị di động không được đánh mục lục, các đĩa quang cũng không được thực hiện)

en: Set to true to enable indexing mounted directories for removable devices.
vi: Đặt nó nếu muốn bật đánh mục lục các thư mục đã gắn cho thiết bị di động.

en: Set to true to index while running on battery
vi: Chọn nó nếu muốn đánh mục lục trong khi chạy bằng pin

en: Set to true to index while running on battery for the first time only
vi: Chọn nó nếu muốn đánh mục lục khi chạy bằng pin chỉ cho lần chạy đầu tiên

en: Sets the logging verbosity to LEVEL ('debug', 'detailed', 'minimal', 'errors') for all processes
vi: Đặt mức chi tiết ghi nhật ký cho LEVEL (“debug”, “detailed”, “minimal”, “errors”) cho mọi tiến trình

en: Setting log verbosity for all components to '%s'…
vi: Cài đặt mức chi tiết ghi nhật ký cho mọi thành phần thành “%s'…

en: Show full namespaces (i.e. don't use nie:title, use full URLs)
vi: Hiển thị không gian tên đầy đủ (ví dụ đừng dùng nie:title, dùng URL dạng đầy đủ)

en: Show information known about local files or items indexed
vi: Hiển thị thông tin về các tập tin nội bộ hay các mục được đánh mục lục

en: Show logging values in terms of log verbosity for each process
vi: Hiển thị giá trị ghi nhật ký trong điều kiện của chi tiết nhật ký cho từng tiến trình

en: Show plain text content if available for resources
vi: Hiển thị nội dung văn bản nếu nguồn đó cho phép

en: Show statistics about the data stored
vi: Hiển thị thống kê về dữ liệu đã lưu trữ

en: Show statistics for current index / data set
vi: Hiển thị thống kê cho tập hợp dữ liệu/chỉ mục hiện hành

en: Show tagging panel which allows editing tags of selected results
vi: Hiển thị bảng thẻ cái mà cho phép sửa thẻ của kết quả được chọn

en: Show the indexing progress, content statistics and index state
vi: Hiển thị tiến trình đánh mục lục, thống kê nội dung và tình trạng mục lục

en: Show the license and version in use
vi: Hiển thị giấy phép sử dụng và phiên bản

en: Simplify the words to their root to provide more results. E.g. 'shelves' and 'shelf' to 'shel'
vi: Đơn giản hóa các từ thành từ gốc của nó để cho thêm nhiều kết quả. Ví dụ “shelves” và “shelf” thành “shel”

en: Size
vi: Kích cỡ

en: Size of the journal at rotation in MB. Use -1 to disable rotating.
vi: Cỡ nhật ký mà tại đó nó quay vòng tính bằng Mb. Dùng -1 để tắt quay vòng.

en: Software
vi: Phần mềm

en: Software Categories
vi: Thể loại phần mềm

en: Some of the requested changes will take effect on the next session restart.
vi: Một số thay đổi đã yêu cầu sẽ có hiệu lực ở phiên khởi động lại tiếp theo.

en: Special locations such as your <b>Home</b>, <b>Desktop</b> or <b>Documents</b> directory, can be easily toggled below. This will add or remove their real paths from the list underneath.
    
    If a directory is toggled to <b>Recurse</b>, it means that all sub-directories underneath it will also be indexed. Otherwise, only files immediately in that directory will be indexed.
vi: Chỉ định các vị trí như là thư mục <b>Thư mục riêng</b>, <b>Màn hình nền</b> hay <b>Tài liệu</b> của bạn, có thể bật tắt bên dưới dễ dàng. Việc này sẽ thêm hay gỡ bỏ các đường dẫn thực thế của chúng khỏi danh sách phía dưới.
    
    Nếu một thư mục bị bật/tắt ở <b>Đệ quy</b>, điều đó có nghĩa rằng mọi thư mục con theo sau cũng sẽ được đánh mục lục. Nếu không, chỉ có các tập tin ở trực tiếp trong thư mục đó là được đưa vào mục lục.

en: Start to search using the entry box above
vi: Bắt đầu tìm sử dụng hộp nhập ở phía trên

en: Start, stop, pause and list processes responsible for indexing content
vi: Khởi chạy, dừng, tạm dừng và liệt kê các tiến trình đáp ứng được cho nội dung mục lục

en: Starting miners…
vi: Bắt đầu đào…

en: States
vi: Tình trạng

en: Statistics:
vi: Thống kê:

en: Stop indexing when _disk space is below:
vi: Dừng đánh mục lục khi đĩ_a còn dưới:

en: Store
vi: Lưu

en: TAG
vi: THẺ

en: Tag | Tags
vi[0]: Thẻ

en: Tag was added successfully
vi: Đã thêm thẻ thành công

en: Tag was removed successfully
vi: Đã xóa thẻ thành công

en: Tagged
vi: Được đánh thẻ

en: Tags
vi: Thẻ

en: Tags (shown by name)
vi: Thẻ (hiển thị theo tên)

en: Tell miners to (re)index a given file
vi: Bảo máy đào đánh (lại) chỉ mục của tập tin đã cho

en: Tell miners to reindex files which match the mime type supplied (for new extractors), use -m MIME1 -m MIME2
vi: Bảo máy đào đánh (lại) chỉ mục các tập tin mà khớp kiểu mime đã cho (cho bộ trích xuất mới), dùng -m MIME1 -m MIME2

en: Terminated process %d - '%s'
vi: Đã chấm dứt tiến trình %d - “%s”

en: That directory is already selected as a location to index
vi: Thư mục mà đã sẵn được chọn là vị trí để đánh mục lục

en: The scheduler is the kernel component that decides which runnable application will be executed by the CPU next. Each application has an associated scheduling policy and priority.
vi: Bộ lập lịch là một thành phần của nhân cái mà quyết định ứng dụng nào có thể chạy sẽ được CPU thực hiện tiếp theo. Từng ứng dụng có chính sách và mức ưu tiên lập lịch liên quan đến nó.

en: The statistics represented here do not reflect their availability, rather the total data stored:
vi: Các thống kê hiện diện ở đây không phản ánh tính khả dụng của nó, đúng hơn là dữ liệu tổng được lưu:

en: This covers ALL removable media, memory cards, CDs, DVDs, etc.
vi: Nó bao gồm TẤT CẢ các đĩa đa phương tiện, thẻ nhớ, CD, DVD, v.v..

en: This is used with --query and for database updates only.
vi: Nó được dùng với --query và chỉ dành cho cập nhật cơ sở dữ liệu.

en: Threshold in days after which files from removables devices will be removed from database if not mounted. 0 means never, maximum is 365.
vi: Ngưỡng tính theo ngày mà các tập tin từ thiết bị di động sau đó sẽ bị gỡ bỏ khỏi cơ sở dữ liệu nếu nó không gắn. 0 là không bao giờ, tối đa là 365.

en: Throttle
vi: Tiết lưu

en: Title to use (must be used with --add-feed)
vi: Tiêu đề muốn dùng (phải được dùng với --add-feed)

en: Today
vi: Hôm nay

en: Tomorrow
vi: Ngày mai

en: Tracker
vi: Bộ theo dõi

en: Tracker Application Miner
vi: Máy đào ứng dụng Tracker

en: Tracker File System Miner
vi: Máy đào hệ thống tập tin Tracker

en: Tracker Metadata Extractor
vi: Bộ trích xuất siêu dữ liệu của Tracker

en: Tracker RSS/ATOM Feeds Miner
vi: Máy đào Tracker RSS/ATOM Feeds

en: Tracker Store
vi: Kho Tracker

en: Tracker User Guides Miner
vi: Máy đào hướng dẫn sử dụng Tracker

en: Translate accented characters to the equivalent unaccented. E.g. 'Idéa' to 'Idea' for improved matching.
vi: Chuyển đổi các ký tự có dấu thành không dấu. Ví dụ “Idéa” thành “Idea” để nâng cao khả năng khớp mẫu.

en: Unable to import Turtle file
vi: Không thể nhập tập tin Turtle

en: Unable to retrieve URN for URI
vi: Không thể nhận URN cho URI

en: Unable to retrieve data for URI
vi: Không thể lấy được dữ liệu cho URI

en: Unavailable
vi: Không sẵn sàng

en: Unknown error, 'tar' exited with status %d
vi: Lỗi lạ, “tar” đã thoát với mã %d

en: Unrecognized options
vi: Các tùy chọn không được chấp nhận

en: Unsupported serialization format '%s'
vi: Định dạng sê-ri không được hỗ trợ “%s”

en: Untagged
vi: Bỏ đánh thẻ

en: Use AND for search terms instead of OR (the default)
vi: Dùng AND để làm điều kiện tìm kiếm thay cho OR (mặc định)

en: Userguide data miner
vi: Hướng dẫn sử dụng máy đào dữ liệu

en: Userguides
vi: Hướng dẫn sử dụng

en: Version
vi: Phiên bản

en: Video | Videos
vi[0]: Phim

en: Videos
vi: Phim

en: Watch changes to the database in real time (e.g. resources or files being added)
vi: Xem các thay đổi đến cơ sở dữ liệu trong thời gian thực (vd: các tài nguyên hay tập tin đang được thêm)

en: What is indexed?
vi: Cái gì cần đánh mục mục?

en: Where is your content?
vi: Nội dung của bạn ở đâu?

en: Where to store a journal chunk when it hits the max size.
vi: Lưu mảnh nhật ký chỗ nào khi nó đã chạm đến cỡ tối đa.

en: While _other applications are running
vi: Trong khi các ứng dụng _khác đang chạy

en: With specific files:
vi: Với các tập tin đặc thù:

en: Words with more characters than this length will be ignored by the indexer.
vi: Các từ với số lượng ký tự nhiều hơn chiều dài này sẽ bị bỏ qua bởi bộ đánh mục lục

en: Would be indexed
vi: Nên được đánh mục lục

en: Would be monitored
vi: Nên được theo dõi

en: Yes
vi: Có

en: Yesterday
vi: Hôm qua

en: You can not use miner pause and resume switches together
vi: Bạn không thể dùng tùy chọn dừng và phục hồi lại cùng nhau

en: You can not use the --get-logging and --set-logging arguments together
vi: Bạn không thể dùng --get-logging và --set-logging cùng nhau

en: You can not use the --hard and --soft arguments together
vi: Bạn không thể dùng --hard và --soft cùng nhau

en: You can not use the --kill and --terminate arguments together
vi: Bạn không thể dùng --kill và --terminate cùng nhau

en: [SEARCH-CRITERIA]
vi: [TIÊU-CHÍ-TÌM-KIẾM]

en: [y|N]
vi: [c|K]

en: _Cancel
vi: T_hôi

en: _Monitor file and directory changes
vi: _Theo dõi sự thay đổi của tập tin và thư mục

en: _OK
vi: Đồn_g ý

en: _Search:
vi: Tìm _kiếm:

en: _Set the tags you want to associate with the %d selected item: | _Set the tags you want to associate with the %d selected items:
vi[0]: Đặ_t cờ bạn muốn nó kết hợp cùng với %d mục đã chọn:

en: _Set the tags you want to associate with the %d selected items:
vi: _Đặt thẻ bạn muốn kết hợp cùng với các %d mục tin đã chọn:

en: _Show Parent Directory
vi: _Hiển thị thư mục cha

en: _Tags…
vi: _Thẻ…

en: _While other applications are running, except for initial data population
vi: T_rong khi các ứng dụng khác đang chạy, trừ cho khởi tạo dữ liệu lần đầu

en: failed to exec '%s': %s
vi: gặp lỗi khi thực thi “%s”: %s

en: less than one second
vi: ít hơn một giây nữa

en: perhaps a disabled plugin?
vi: chắc là đã tắt phần bổ sung?

en: search terms
vi: các điều khoản tìm

en: unknown time
vi: không biết thời gian

en: unknown time left
vi: không biết còn cần bao lâu nữa

en: yes
vi: có
